
Dextromethorphan
Giá sản phẩm sẽ được nhân viên kinh doanh xác nhận khi gửi báo giá.
Mỗi viên nang chứa: - Hoạt chất: Dextromethorphan hydrobromid 15mg. Nhà sản xuất: Thanh Nam Pharma Xuất xứ: Việt Nam Số đăng ký: Đang cập nhật
Dextromethorphan
- Triệu chứng ho do họng và phế quản bị kích thích khi cảm lạnh hoặc khi hít phải chất kích thích. - Ho không có đờm, mạn tính.
- Quá mẫn cảm với các thành phần của thuốc. - Người bệnh đang điều trị các thuốc ức chế monoamin oxydase (MAO) vì có thể gây những phản ứng nặng như sốt cao, chóng mặt, tăng huyết áp, chảy máu não, thậm chí tử vong. - Trẻ em dưới 2 tuổi.
Dùng uống - Trẻ em 6 - 12 tuổi: uống 1 viên, 6 - 8 giờ/lần, tối đa 4 viên/ngày. - Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: uống 1 viên, 4 giờ/lần; hoặc 2 viên, 6 - 8 giờ/lần, tối đa 8 viên/ngày. - Người cao tuổi: Liều giống của người lớn. * Dùng tối đa không quá 7 ngày đối với những người bệnh có nguy cơ suy hô hấp và ho khạc đờm, mủ. - Quá liều - Triệu chứng: Buồn nôn, nôn, buồn ngủ, nhìn mờ, rung giật nhãn cầu, bí tiểu tiện, trạng thái tê mê, ảo giác, mất điều hòa, suy hô hấp, co giật. - Điều trị: Hỗ trợ, dùng naloxon 2mg tiêm tĩnh mạch, cho dùng nhắc lại nếu cần tới tổng liều 10mg.
Dưới 30°C, tránh ánh sáng trực tiếp.