
Paracetamol + Dextromethorphan HBr + Phenyllephrin HCL
Giá sản phẩm sẽ được nhân viên kinh doanh xác nhận khi gửi báo giá.
Merhuflu là thuốc được sản xuất bởi Công ty TNHH sản xuất thương mại Dược phẩm Thành Nam, với các thành phần chính có trong thuốc được chỉ định điều trị triệu chứng trong các trường hợp cảm cúm như sốt, nhức đầu, kết hợp ho, nghẹt mũi, chảy nude mũi, viêm mũi, viêm xoang hiệu quả Thành phần Paracetamol.............. 500mg Dextromethorphan HBr ..15mg Phenyllephrin HCL ........5mg. Danh mục:Mắt, tai, mũi , họng Nhà sản xuất:TNP - Khánh Hội Nước sản xuất:Vietnam Nhà sản xuất: Thanh Nam Pharma Xuất xứ: Việt Nam Số đăng ký: Đang cập nhật
Paracetamol + Dextromethorphan HBr + Phenyllephrin HCL
Thuốc Merhuflu được chỉ định điều trị triệu chứng trong các trường hợp cảm cúm như sốt, nhức đầu, kết hợp ho, nghẹt mũi, chảy nude mũi, viêm mũi, viêm xoang.
Chống chỉ định đối với những đối tượng quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc. Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase. Bệnh tim mạch nặng, nhồi máu cơ tim, bệnh mạch vành. Tăng huyết áp nặng, blốc nhĩ thất, xơ cứng động mạch nặng, nhịp nhanh thất. Cường giáp nặng hoặc bị glôcôm góc đóng. Người bệnh đang điều trị các thuốc ức chế monoamin oxydase (MAO) vì có thể gây những phản ứng nặng như sốt cao, chóng mặt, tăng huyết áp, chảy máu não, thậm chí tử vong. Trẻ em dưới hai tuổi.
Cách dùng:Thuốc dùng đường uống. Liều dùng:Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 1 viên/ lần, 2 – 3 lần/ ngày. Cách 4 giờ uống 1 lần. Không dùng quá 4 viên/ ngày.
Bảo quản ở nhiệt độ ghi trên bao bì sản phẩm