
Paracetamol
Giá sản phẩm sẽ được nhân viên kinh doanh xác nhận khi gửi báo giá.
Paracetamol có công dụng giảm đau, được sử dụng để điều trị nhiều bệnh như: Điều trị các cơn đau bao gồm: đau đầu, đau nửa đầu, đau đầu do căng thẳng, đau dữ dội ở dây thần kinh, đau lưng, đau răng, đau họng, đau khi tời kỳ kinh nguyệt; Giảm triệu chứng đau do bong gân căng thẳng, đau do thấp khớp, đau thắt lưng và đau chân, đau cơ, đau nhức cơ bắp, sưng khớp và cứng khớp. Thuốc Paracetamol giảm đau trong bệnh viêm khớp nhẹ nhưng không có tác dụng đối với tình trạng viêm và sưng cơ bản của khớp. Sốt và cảm lạnh. Nhà sản xuất: Thanh Nam Pharma Xuất xứ: Việt Nam Số đăng ký: Đang cập nhật
Paracetamol
Paracetamol có tác dụng gì? Thuốc Paracetamol 500mg được chỉ định điều trị trong các trường hợp sau: Các cơn đau từ nhẹ đến trung bình bao gồm đau đầu, đau nửa đầu, đau thần kinh đau răng, đau họng, đau do hành kinh, đau nhức. Giảm triệu chứng đau nhức do thấp khớp, cảm cúm, cảm sốt và cảm lạnh.
Thuốc Paracetamol 500mg Stada chống chỉ định trong các trường hợp sau: Quá mẫn với paracetamol hoặc bất kỳ thành phần nào của thuốc.
Cách dùng Thuốc Paracetamol 500mg Stada dùng đường uống. Liều dùng Người lớn, người cao tuổi và thanh thiếu niên 16 tuổi trở lên 2 viên mỗi 4 giờ, tối đa 8 viên trong 24 giờ. Trẻ em 6 - 9 tuổi: 1/2 viên mỗi 4 giờ, tối đa 4 liều trong 24 giờ. Trẻ em 10 - 11 tuổi: 1 viên mỗi 4 giờ, tối đa 4 liều trong 24 giờ. Thanh thiếu niên 12 - 15 tuổi: 1 đến 1,5 viên mỗi 4 giờ, tối đa 4 liều trong 24 giờ. Không dùng thuốc này cho trẻ em dưới 6 tuổi. Lưu ý: Liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.
Nhiệt độ phòng, tránh ẩm và tránh ánh sáng.