
Paracetamol (Acetaminophen) + Clorpheniramin
Giá sản phẩm sẽ được nhân viên kinh doanh xác nhận khi gửi báo giá.
Tacodolgen do Công Ty Cổ Phần Dược Phẩm Thành Nam sản xuất, được dùng để điều trị triệu chứng trong các trường hợp cảm cúm như sốt, nhức đầu, đau cơ, đau nhức khớp kèm theo sổ mũi, viêm mũi dị ứng, ngứa, mày đay. Danh mục:Mắt, tai, mũi , họng Nhà sản xuất:TNP - Khánh Hội Nước sản xuất:Vietnam Số đăng ký:VD-22706-15 Chi tiết thành phần Paracetamol (Acetaminophen)....325mg Clorpheniramin................................2mg Nhà sản xuất: Thanh Nam Pharma Xuất xứ: Việt Nam Số đăng ký: Đang cập nhật
Paracetamol (Acetaminophen) + Clorpheniramin
Điều trị triệu chứng trong các trường hợp cảm cúm như sốt, nhức đầu, đau cơ, đau nhức khớp kèm theo sổ mũi, viêm mũi dị ứng, ngứa, mày đay.
Quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc. Người bệnh thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase. Người bệnh đang cơn hen cấp. Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt. Glôcôm góc hẹp. Tắc cổ bàng quang. Loét dạ dày chít, tắc môn vị - tá tràng. Người cho con bú, trẻ sơ sinh và trẻ đẻ thiếu tháng. Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO) trong vòng 14 ngày, tính đến thời điểm điều trị bằng clorpheniramin vì tính chất chống tiết acetylcholin của clorpheniramin bị tăng lên bởi các chất ức chế MAO. Phụ nữ có thai trong 3 tháng cuối của thai kỳ.
Người lớn: 1 - 2 viên/ lần, 2 - 3 lần/ ngày. Trẻ em 7 - 15 tuổi: ½ - 1 viên/ lần, 2 - 3 lần/ ngày. Không dùng quá 10 ngày ở người lớn hoặc quá 5 ngày ở trẻ em, trừ khi do thầy thuốc hướng dẫn.
Bảo quản ở nhiệt độ ghi trên bao bì sản phẩm