
Chlorpheniramin
Giá sản phẩm sẽ được nhân viên kinh doanh xác nhận khi gửi báo giá.
Danh mục: Chống dị ứng - Kháng Histamin Quy cách: Chai 500 viên nén Thành phần: Chlorpheniranmin.. 4mg NSX: Cty TNHH SX-TM Dược phẩm Thành Nam Nhà sản xuất: Thanh Nam Pharma Xuất xứ: Việt Nam Số đăng ký: Đang cập nhật
Chlorpheniramin
Điều trị triệu chứng: sổ mũi, hắt hơi, sung huyết mũi, ngứa mũi hoặc ngứa cổ họng và ngứa chảy nước mắt do sốt cao, do cảm lạnh thông thường hoặc do các trường hợp dị ứng khác ở đường hô hấp trên.
Quá mẫn với chlorpheniramin hoặc bất cứ thành phần nào của thuốc. Người bệnh đang cơn hen cấp Người bệnh có triệu chứng phì đại tuyến tiền liệt. Glocom góc hẹp. Tắc cổ bàng quang. Loét dạ dày chít, tắc môn vị - tá tràng. Người cho con bú, trẻ sơ sinh, trẻ sinh thiếu tháng. Người bệnh dùng thuốc ức chế monoamin oxidase (MAO) trong vòng 14 ngày.
Người lớn và trẻ em > 12 tuổi: uống 4mg mỗi 4 – 6 giờ, không được uống quá 24mg trong 24 giờ. Trẻ em từ 6 -12 tuổi:uống 2mg mỗi 4 - 6 giờ, không được uống quá 12mg trong 24 giờ.
Dưới 30°C, tránh ẩm và ánh sáng.