
Chlorphenesin Carbamat
Giá sản phẩm sẽ được nhân viên kinh doanh xác nhận khi gửi báo giá.
Thành phần: Chlorphenesin carbamate ... 250mg SĐK: 893110300224 Loại thuốc: Thuốc giãn cơ. Dạng thuốc và hàm lượng Viên nén 250mg. Danh mục: Cơ, xương, khớp Nhà sản xuất: Cty TNHH SX-TM DP Thành Nam Nước sản xuất: Vietnam Số đăng ký: 893110300224 Chi tiết thành phần Chlorphenesin Carbamat250 mg Nhà sản xuất: Thanh Nam Pharma Xuất xứ: Việt Nam Số đăng ký: Đang cập nhật
Chlorphenesin Carbamat
Thuốc Tanaldecoltyl F New (Chlorphenesin Carbamate 250mg) Tablets có khả năng ức chế hệ thần kinh trung ương và giúp giãn cơ để giảm căng cơ và cải thiện các triệu chứng như căng cứng cơ, đau nhức cơ bắp… Chlorphenesin thường được áp dụng để cải thiện chứng đau do co cứng cơ ở các bệnh liên quan đến cơ xương như: Đau cột sống thắt lưng, thoái hóa đốt sống, thoát vị đĩa đệm, co thắt cơ, v.i.ê.m cột sống, hội chứng cổ vai cánh tay. Những cơn đau mỏi vai gáy, đau lưng, đau nhức xương khớp kéo dài sẽ ảnh hưởng không hề nhỏ đến sức khỏe tổng thể và cả chất lượng cuộc sống. Các cơn đau khiến chúng ta khó chịu, không thể tiếp tục công việc và những dự định. Chúng làm giảm năng suất làm việc, cản trở bạn trong mọi vận động, đi lại. Nếu bệnh không kịp thời phát hiện và cải thiện đúng cách sẽ dẫn tới nhiều biến chứng lớn hơn. Căng cơ, thoái hóa đốt sống cổ… gây ra những cơn đau có thể chèn ép dây thần kinh ảnh hưởng đến não bộ, người bệnh sẽ cảm thấy mệt mỏi, chán ăn, lo lắng, mất ngủ, có khi là choáng váng, dễ mất thăng bằng, dễ bị ngã. Nghiêm trọng hơn là tê bì chân, đau thần kinh tọa, biến dạng cột sống, thoát vị đĩa đệm, teo cơ, yếu hoặc liệt cơ…
Tanaldecoltyl F New ( Chlorphenesin carbamate) chống chỉ định với các trường hợp sau: Quá mẫn với bất kỳ thành phần nào của thuốc. Không dùng cho trẻ sơ sinh và trẻ em. Liều lượng - cách dùng Liều cho người lớn uống ban đầu là 250 mg ba lần mỗi ngày, được điều chỉnh theo đáp ứng của người bệnh. Không nên dùng chlorphenesin carbamate lâu hơn 8 tuần. Có thể uống thuốc cùng hoặc không cùng với thức ăn. Nên uống cùng với thức ăn nếu thuốc gây khó chịu cho dạ dày.
Người lớn Thuốc Chlorphenesin dùng bằng đường uống, có thể uống cùng hoặc không cùng với thức ăn. Liều thông thường ở người lớn là 2 viên/lần x 3 lần/ngày. Thời gian điều trị thuốc không quá 8 tuần. Trẻ em Độ an toàn và hiệu quả của thuốc khi sử dụng cho trẻ em chưa được chứng minh.
Nhiệt độ phòng, tránh ẩm và tránh ánh sáng.