Actvils

THÀNH PHẦN:

 Ibuprofen………………………..  200 mg

Diphenhydramin HCl ……………  25 mg

CHỈ ĐỊNH

Giảm đau kèm theo mất ngủ ban đêm do đau nhức liên quan đến đau khớp, đau cơ, đau lưng, đau đầu, đau nửa đầu, đau răng, viêm khớp.

CÁCH DÙNG, LIỀU DÙNG

Cách dùng

Dùng theo đường uống. Có thể uống thuốc cùng với thức ăn, nước hoặc sữa.

Liều dùng

Người lớn và trẻ em từ 16 tuổi trở lên: Uống 2 viên trước khi đi ngủ 20 phút. Không dùng quá 2 viên/24 giờ. Không dùng hơn 5 đêm liên tiếp trừ khi có ý kiến của bác sĩ.

Không sử dụng cho trẻ em dưới 16 tuổi.

CHỐNG CHỈ ĐỊNH

Người bệnh quá mẫn với ibuprofen, diphenhydramin và những thuốc kháng histamin khác có cấu trúc hóa học tương tự hoặc với bất kỳ thành phần nào của thuốc.

Loét dạ dày tá tràng tiến triển.

Quá mẫn với aspirin hoặc với các thuốc chống viêm không steroid khác.

Người bệnh bị hen hay bị co thắt phế quản, rối loạn chảy máu, bệnh tim mạch, tiền sử loét dạ dày tá tràng, suy gan hoặc suy thận (mức lọc cầu thận dưới 30 ml/phút). Hen cấp tính.

Người bệnh đang được điều trị bằng thuốc chống đông coumarin.

Người bệnh bị suy tim sung huyết, bị giảm khối lượng tuần hoàn do thuốc lợi niệu hoặc bị suy thận.

Người bệnh mắc một trong nhóm bệnh tạo keo.

Phụ nữ ba tháng cuối của thai kỳ, phụ nữ đang cho con bú. Trẻ sơ sinh và trẻ đẻ non.

[Xem tiếp]